Injection Molding vs. Extrusion Molding - Fahimtar Bambance-Bambance Tsakanin Wadannan Shahararrun Hanyoyi Masu Samfura
Gurasar Injection da kuma extrusion yin gyare-gyaren yin amfani da ƙa'idodin gyaran allura iri ɗaya, amma ana amfani da su don dalilai daban-daban. Menene bambance-bambance tsakanin gyare-gyaren allura vs. extrusion gyare-gyare? Kuna iya koyo game da bambance-bambance tsakanin waɗannan shahararrun hanyoyin masana'antu ta karanta wannan jagorar.
Tsarin allura vs. Extrusion Molding: Koyo game da Gyaran allura - Jagorar Mafari
Yin gyare-gyaren allura yana ɗaya daga cikin na kowa m masana'antu hanyoyin da ke ba ka damar ƙirƙirar sassa tare da siffofi daban-daban na geometric ta sanya narkakkar kayan a cikin gyare-gyaren da ke bin sifofin ɓangaren. Tare da gyare-gyaren allura, zaku iya amfani da abubuwa daban-daban, farawa daga filastik zuwa kayan ƙarfe, don ƙirƙirar abubuwan haɗin gwiwa, m samfurori, da manyan juzu'ai na masana'antu daban-daban.
Hanyar gyare-gyaren allura za ta ba ka damar samar da sassa da sassa tare da ƙananan farashin saiti da ƙananan kayan sharar gida. A mafi yawan lokuta, ba kwa buƙatar yin amfani da duk wani aiki na post don sassa da abubuwan da kuka ƙirƙira tare da tsarin gyaran allura kamar su. fiye da gyare-gyare, saka gyare-gyare da dai sauransu.
Tsarin allura vs. Extrusion Molding: Koyo game da Ƙirƙirar Ƙarfafawa - Jagorar Mafari
Extrusion gyare-gyare shine nau'in tsarin gyaran allura wanda ke mai da hankali kan ƙirƙirar dogayen abubuwa masu siffar bututu, waɗanda galibi ana kiran su sanda. A cikin wannan tsari, kayan za su sami fitar da su ta hanyar mutu don samar da siffofi kamar tube, wanda zai iya zama tsayi sosai a tsawon su. Sa'an nan, za ku buƙaci yanke su bisa ga tsawon bukatun ku.
Tsarin gyare-gyaren extrusion yana amfani da nau'ikan kayan filastik daban-daban, waɗanda suka haɗa da acrylic, acetal, nailan, polycarbonate, PVC, da sauran su. Aikace-aikacen wannan tsari sun haɗa da layukan mai, hoses, bututu, igiyoyi, wayoyi na lantarki, da sauran abubuwa da yawa masu tsayi ko sifofi.
Bambance-bambancen Farko Tsakanin Gyaran Injection vs. Extrusion Molding
Dukansu roba gyare-gyare injection da extrusion gyare-gyaren matakai suna da ka'idoji iri ɗaya a cikin masana'antu, amma suna da wasu bambance-bambance masu mahimmanci. Na farko, da extrusion gyare-gyaren tsari yana da manufar samar da dogon bututu-dimbin sassa ga daban-daban masana'antu, alhãli kuwa allura gyare-gyaren tsari yana da manufar samar da kusan kowane irin sassa da aka gyara tare da biyu sauki da kuma hadaddun kayayyaki.
Na biyu, tsarin gyare-gyaren extrusion ya dace da kayan filastik kawai, yayin da tsarin gyaran allura ya dace da filastik da sauran kayan, kamar roba, gilashi, da karafa. Na uku, za ku yi amfani da tsarin gyare-gyaren extrusion don samar da sassa masu siffar bututu masu tsayi masu tsayi, da ake kira sanduna, wanda za ku iya yanke bisa tsawon da kuke buƙatar samu. A halin yanzu, za ku yi amfani da tsarin gyare-gyaren allura don ƙirƙirar sassa na kayan aiki da kayan aiki ɗaya bayan ɗaya, dangane da ƙirar su.
Tsarin allura vs. Extrusion Molding: Injection Molding - Menene Fa'idodin?
Yin gyare-gyaren allura yana ba da sauƙi da sauƙi na tsarin samarwa, yana taimaka wa masana'antun su ƙirƙira sassan, sassa, da samfuran da suke buƙata don samfuran su. Amfanin gyaran allura sun haɗa da:
●Hadadden siffofi da geometries.
Yin gyare-gyaren allura yana ba ku damar ƙirƙirar sassa da sassa tare da hadaddun siffofi da geometries. Koyaya, kuna buƙatar ƙirƙirar m kayan aiki ko mold ga kowane siffa da kuke so a yi. Siffar na iya zama mai rikitarwa kamar yadda kuke buƙata, muddin kayan da kuke amfani da su za su goyi bayansa.
●Yawancin nau'in kayan abu.
Yin gyare-gyaren allura shine tsarin masana'anta da za ku iya amfani da su don kayan daban-daban, ba kawai iyakance ga robobi ba. Hakanan zaka iya amfani da silicone rubbers (silicone roba gyare-gyare), da gilashin kamar kayan gyare-gyaren allura.
●Yana ba ka damar ƙirƙirar sassa daban-daban na kayan aiki da kayan aiki.
Ba kamar gyare-gyaren extrusion wanda kawai ke ba ku damar ƙirƙirar sanduna ko siffofi masu kama da bututu ba, kuna iya amfani da gyare-gyaren allura don ƙirƙirar sassa na filastik da kayan aikin da za ku iya amfani da su a masana'antu daban-daban, waɗanda suka haɗa da motoci, likitanci, gine-gine, kayan lantarki na mabukaci, da sauransu. Don gyare-gyaren allura na filastik, zaku iya amfani da wannan tsari don samar da kwantena, kwalabe, gears, kayan amfanin gida, firam, da kayan aikin likita.
●Mafi rahusa don babban samarwa.
Tare da gyare-gyaren allura, duka farashin kayan aiki da farashin samarwa suna da rahusa idan aka kwatanta da sauran hanyoyin masana'antu. Don haka, ya fi dacewa da babban samarwa, kodayake kuna iya buƙatar sabuntawa ko canza gyare-gyare daga lokaci zuwa lokaci, ya danganta da dorewar ƙirar.
● Saurin samar da sauri da maimaitawa.
Yin gyare-gyaren allura kuma tsari ne mai sauri na masana'anta da za ku iya yi don dalilai daban-daban, a cikin masana'antu da yawa. Hakanan zaka iya maimaita aikin gyare-gyaren allura sau nawa kake so ta amfani da tsarin ƙirar da kake da shi.
Tsarin allura vs. Extrusion Molding: Extrusion Molding - Menene Fa'idodin?
Tsarin gyare-gyaren extrusion na iya ba ku fa'idodi da yawa, gami da zaɓuɓɓukan kayan filastik daban-daban, aikace-aikacen daban-daban, kayan da za a sake amfani da su, da ƙarancin samarwa. Amfanin gyare-gyaren extrusion sun haɗa da:
● Ƙirƙirar sassa masu siffar bututu mai tsayi tare da sauƙi.
Extrusion gyare-gyare shine tsarin da za ku iya amfani da shi don ƙirƙirar sassa daban-daban na bututu don dalilai daban-daban, kamar su hoses, bututu, fuselages, da sauran su. Abu ne mai sauqi don ƙirƙirar waɗannan dogayen abubuwa masu kama da bututu, saboda kawai kuna buƙatar sanya kayan filastik a cikin kayan aikin extrusion don fara aikin samarwa.
●Yawan zaɓin kayan filastik.
Extrusion gyare-gyaren ya dace da kayan filastik kawai, amma kuna da zaɓin kayan filastik da yawa waɗanda za ku iya amfani da su don wannan tsari. Kuna iya amfani da kayan filastik na roba don ƙirƙirar wayoyi ko igiyoyi, kuma kuna iya amfani da kayan filastik masu ƙarfi don ƙirƙirar bututu ko fuselages.
●Yawan aikace-aikace.
Extrusion gyare-gyaren kuma yana da aikace-aikace masu yawa a masana'antu daban-daban, kama daga masana'antar kera motoci zuwa na'urorin lantarki. Kuna iya yanke sandunan da aka samar daga wannan tsari a kowane tsayi, dangane da bukatun ku.
●Kayan filastik da za a sake amfani da su.
Za'a iya sake amfani da kayan filastik ɗin da kuka yi amfani da su don tsarin gyare-gyaren extrusion bayan kun tsaftace kayan aikin extrusion. Don haka, zaku iya rage farashin samarwa ta hanyar rage abubuwan sharar gida.
● Ana iya yin wasu canje-canje don samfurori na ƙarshe.
Sandunan da aka samar da kayan gyare-gyaren extrusion za a iya canza su ta wasu hanyoyi muddin yana da zafi. Don haka, zaku iya amfani da wasu gyare-gyare kafin sanduna su yi sanyi kuma su ɗauki sifofin su na ƙarshe.
Kammalawa Injection Molding vs. Extrusion Molding
Dukansu gyare-gyaren allura da gyare-gyaren extrusion suna da amfaninsu wajen masana'antu. Kowace hanya za ta taimaka wa masana'antun ƙirƙirar sassa daban-daban da sassa don tsarin hada samfuran su.
Masu ƙera za su iya amfani da tsarin gyare-gyaren allura don ƙirƙirar takamaiman sassa na kayan masarufi da sassa don aikace-aikacen masana'antar su, kamar injuna, gears, da firam ɗin, da yin amfani da tsarin gyare-gyaren extrusion don ƙirƙirar sassa masu siffar tube, kamar fuselages, igiyoyi, da bututu.
Bayan gyare-gyaren allura da extrusion, TEAM Rapid kuma yana bayarwa Ayyukan buga 3d, takardar karfe prototyping, CNC machining sabis, Da kuma mutu 'yan wasan sabis don biyan bukatun aikin ku. Tuntuɓi ƙungiyarmu a yau don neman ƙima kyauta yanzu!