Babban Haɗin Ƙarƙashin Ƙarfin Ƙarfafa a TEAM Rapid
Ƙarƙashin ƙananan ƙananan ƙira shine tsarin masana'anta don samar da nau'i-nau'i iri-iri a cikin ƙananan ƙananan. Ana amfani da hanyar ƙera ƙananan ƙananan ƙira don samar da sassa na musamman da hadaddun a cikin takamaiman inganci. High mix low-girma masana'antu yana nufin samar da workpiece a cikin karamin girma kowace naúrar. Adadin shekara-shekara a kowane kayan aiki daga raka'a ɗaya zuwa dubbai har ma da dubun dubbai. Masu sana'a na iya samun dubban sassa cikin sauƙi a cikin kundin masana'anta, Matsakaicin adadin ya bambanta daga ɗaya zuwa wasu ɗaruruwa. Yana da mahimmanci a mai da hankali ga duka nau'ikan nau'ikan guda ɗaya da maimaita batches saboda hakan ya sa jimillar buƙatar ƙarfin injina. Samar da ƙaramar ƙaramar haɗe-haɗe yana faruwa yayin da buƙatun kowane kayan aikin guda ɗaya ba shi da ƙarfi, ɗan lokaci kuma ƙasa da matsakaici a yawa. Idan aka yi la'akari da yawan bambance-bambancen sashi da yin odar dabarun samarwa, sakamakon shine samar da tsari na nau'ikan nau'ikan kayan aiki.
Menene ke haifar da haɓakar haɓakar ƙima mai ƙarancin girma?
Bukatar dacewa, sassauci da sarrafawar saitin samar da kayan aiki shine babban direba don ƙananan ƙananan ƙananan ƙira. Anan abubuwa shida ne ke haifar da buƙatar ƙira mai ƙarancin ƙima mai ƙima.
* Keɓancewa da bambance-bambance suna ƙaruwa. Sassan masana'antu sun fi rikitarwa kuma sun keɓance su. Gabaɗayan rayuwar sashe a cikin samarwa yana ƙara gajarta da rashin tabbas.
* Matsalolin lokacin jagora suna karuwa a kasuwa. Yin aiki da kai yana sa lokutan jagora ya zama guntu, abin dogaro da sassauƙa.
* Canje-canje na ci gaba na iya nufin, a tsakanin sauran abubuwa, buƙatar rashin ƙarfi ko canje-canje a cikin buƙatar samarwa da sauri karbuwa.
* Gajerun zagayen tsarawa. Masu masana'anta ba su san abin da za su samar ba bayan wata mai zuwa.
* Inganci da buƙatun ganowa suna samun buƙata.
* Matsi na ƙananan farashi da rage yawan kuɗin da aka ɗaure ba shi da iyaka. Masu masana'anta suna da matsin lamba don nemo sabuwar hanya don haifar da ribar masana'antu da ingantaccen amfani da kasafin kuɗi.
Mene ne bambanci tsakanin babban-mix low-girma da low-mix high-girma masana'antu?
High-mix low girma masana'antu tsari ne akasin na low-mix high-girma masana'antu tsari. Babban haɗin gwiwar ƙananan ƙirar ƙirar ƙira yana aiwatar da samfuran a cikin babban girma amma tare da kaɗan kuma ko da babu bambanci tsakanin samfuran. Babban hadawa ƙananan masana'anta ya shahara tsawon shekaru da yawa yayin da bukatar kasuwar mabukaci ke karuwa. A yau, masana'antu sun samo asali don samar da sassa tare da iyakar inganci da babban girma. Sassan kamar motoci ko na'urori waɗanda aka yi la'akari da girman girma an keɓance su ga abokan ciniki. Don haka, ana ƙirƙira su ta hanyar samar da ƙaramin ƙarar ƙarami.
Kamfanoni suna amfani da dabarun masana'antu masu raɗaɗi kamar bincike na tushen tushen, gudu don yin niyya ga masana'anta ko jimlar kulawa mai inganci don haɓaka ayyuka. Kamar yadda haɓakar bambance-bambancen sassa da ayyuka, ƙananan ƙira ya fi canzawa. Don haka, kamfanoni suna haɓaka ayyuka a cikin ƙaramin ƙaramin ƙarami mai girma dole ne su daidaita dabarun masana'anta masu raɗaɗi lokacin amfani da muhalli.
Me yasa zabar babban haɗaɗɗen ƙaramin ƙaramin ƙara a TEAM Rapid?
A TEAM Rapid, muna ba da sabis na masana'anta mai ƙarancin girma. Babban haɗin gwiwarmu na samar da ƙaramar ƙarar ƙararrawa yana haɓaka gyare-gyaren sassa, haɓaka amsawa ga abokan ciniki, rage farashi da ƙira.
Yadda za a inganta ayyukan a cikin ƙananan ƙira mai ƙima?
Hanyar ƙera ƙananan ƙaramar haɗaɗɗiya tana buƙatar canje-canje akai-akai a ayyuka, kayan aiki, da injuna. A matsayin ƙayyadaddun layukan samarwa da manyan samfuran samfuran da ake buƙata, manyan ma'aikatan masana'anta masu ƙarancin ƙima ya kamata su canza jadawalin ayyuka da kayan aiki koyaushe. Da ke ƙasa akwai matakai huɗu don haɓaka ayyukan samarwa a cikin mahallin masana'anta masu ƙarancin ƙima.
Inganta kwararar ruwa
Ƙirƙirar kwararar sassa masu santsi shine mataki na farko don haɓaka aiki a cikin ƙananan ƙira.
Yi shiri
Lokacin da aka ƙirƙiri ingantaccen kwarara ko tsari, shirin kwararar samfur yana sanya masana'anta su hango sakamako da gujewa gazawa a samarwa.
Yi kyakkyawar sadarwa tsakanin ma'aikaci
Yanayin budewa yana ba ma'aikata a kowane sashen na kamfanin damar duba matsayin samarwa.
Kula da sassauci
Kowane bangare na masana'anta daga tashoshi na aiki, sanya kayan aiki, ma'aikata, ƙira zuwa injuna yakamata su kula da sassauci don ɗaukar buƙatu masu canzawa da buƙatu a cikin wurin. Ƙarfin sake fasalin yanayin aiki yana da mahimmanci yayin da matakai, samfurori da matakan ma'aikata suka canza.
Yadda ake sarrafa masana'anta mai ƙarancin ƙima?
Da ke ƙasa akwai yadda za a iya cimma manyan masana'antu masu ƙarancin ƙima na tattalin arziki da kuma bayyana abubuwan da ke haifar da buƙatar sa. Yana da muhimmanci a yi tunani game da dukan masana'antu tsari, ba kawai daya part ko 'yan sassa da kuma inganta kwarara kamar yadda abin da ba zai warware factory matakin matsaloli. Babban hadawa low-girma samar bukatar fiye da jimlar fiye da guda workpiece matakin mafita.
Zaɓi injin CNC mai kyau
Zaɓin manyan injinan CNC ta hanyar haɗa dangin dangi tare waɗanda ke buƙatar irin wannan aikin injin da saka hannun jari a cikin ƙananan injuna na duniya don sarrafawa. Misali, injin milling na 4-axis zai iya aiwatar da aikin na'urorin injin 3-axis guda uku tare da madaidaicin ƙirar ƙira.
Valara Valima
Mayar da hankali kan ƙara ƙima zuwa ɓangaren ta hanyar ƙirƙirar tsari mai ƙima da inganci mai inganci. Kuma rage yawan motsin sassan da ba dole ba.
Yin sarrafa duk matakan samarwa don ƙirƙirar kwararar aiki
Gudanar da kayan aiki ta atomatik zai kawo fa'idodi masu yawa.
aiki da kai
Yin sarrafa rikitattun tsare-tsaren samarwa da sarrafa albarkatu tare da software wanda ke ba da damar samar da tsarin samar da sabuntawa akai-akai da kuma bincika albarkatun samarwa don yin tsawon lokacin samarwa mai cin gashin kansa.
Canjin aiki mai sassauƙa yana ba da damar mahallin ƙaramar ƙarami mai girma gauraye abin da ke dogaro da kira mai gudana da kuma samar da tsari: yawan tsari, aiki na ci gaba, raguwar hannun jari, lokacin jagora mai sauri da ingantaccen samarwa gabaɗaya.
Lean Manufacturing a high-mix low-girma yanayi
TEAM Rapid, a matsayin babban masana'anta mai ƙarancin ƙima, muna amfani da samarwa mai ƙarfi. Bayan haka, babban tsari na masana'anta mai ƙarancin ƙima ya bambanta sosai daga tsarin masana'anta mai ƙarancin ƙima, waɗanda aka haɓaka ka'idodin dogaro don. Manyan ƙera motoci sun kai ga iyakoki masu mahimmanci lokacin da aka yi amfani da su zuwa ga masana'anta masu ƙarancin girma. A cikin babban mahalli mai ƙarancin ƙaranci, canza ɗan ƙaramin sashi yana shafar ƙananan adadin samfuran kawai. Don haka, ƙoƙarce-ƙoƙarce da tsadar haɓakawa sun wuce sakamako mai kyau. Yawancin ƙa'idodi masu raɗaɗi ba su dace da yanayin shagon aiki ba. Aiwatar da ragowar juzu'in rugujewar ka'idoji suna fa'ida ga masana'antun ƙaramar ƙarami mai yawa.
Ƙirƙirar ƙananan ƙananan ƙira shine tsari mai rudani, yawancin sassa daban-daban ana samar da su tare a cikin ƙaramin tsari. Wannan hanyar masana'anta tana buƙatar canje-canjen tsari da yawa da nau'ikan kayan aiki da kayan aiki daban-daban. Ƙirƙirar ƙananan ƙananan ƙira ba wani zaɓi ba ne wanda ya dace da yanayin layin taro kamar yadda yake buƙatar kerawa da daidaitawa. Ƙarƙashin ƙaƙƙarfan ƙaƙƙarfan ƙira shine zaɓi mai kyau idan akwai sassa da yawa a cikin sashi ɗaya. Ko kuma a lokuta tare da haɗakar ƙirƙira samfur. Ƙirƙirar ƙananan ƙira mai ƙima shine abin da aka fi so a cikin fitar da kaya kamar yadda yake sa masana'anta su kula da rafukan samun kudin shiga da yawa maimakon dogaro da bangare guda. Tuntube mu domin m masana'antu ayyukan.