Hakuri na Gyaran allura da yadda ake inganta su
Yin gyare-gyaren allura hanya ce ta masana'anta wacce ta dace don samar da yawa. Plastics gyare-gyaren Tsarin ya ƙunshi allura narkakkar thermoplastics ko thermosets cikin ƙirar ƙarfe. Lokacin da kayan ya yi sanyi, ana fitar da sassan. Wannan tsari yana maimaitawa. Tsarin gyare-gyaren allura yana bawa masana'anta damar samar da sassa iri ɗaya a cikin babban girma cikin sauri da tattalin arziki.
Menene Hakuri Motsin Injection?
Rushewar kayan abu wanda ke faruwa ta dabi'a, kuma ana iya sa ran ƴan bambance-bambance tsakanin. Yana da mahimmanci a saita daidaitaccen kewayon karɓan karɓa wanda zai ba da damar ɓangaren yin jakin da ake so. Waɗannan kewayon bambance-bambancen yarda ko jurewar gyare-gyaren allura suna da mahimmanci ga manyan sassa da waɗanda aka taru daga sassa da yawa. Idan ba'a kiyaye bambance-bambancen da ke tsakanin sassa a cikin iyakoki masu karɓuwa don daidaitaccen haƙurin gyare-gyaren allura, ba za su iya daidaitawa tare ba. Kuma sashin ba zai yi yadda ake so ba.
Abubuwan alluran allura sune injina na CNC zuwa juriya na ±.005 inci. Haƙurin yin gyare-gyaren allura yana nufin ±.002 inci a cikin bambancin. Haƙuri sosai yana nufin ±.001 inci. Idan aka kwatanta da allura gyare-gyare sassa tare da m tolerances, sassa tare da al'ada tolerances ne m tsada. Don haka, ƙayyadaddun mafi kyawun juzu'ai don sassa masu ƙera allura yana da mahimmanci ga sassa masu inganci a hanya mai araha.
Haƙurin gyare-gyaren allura yana da mahimmanci
Ƙayyade jurewar gyare-gyaren allura daidai yana da mahimmanci don tabbatar da cewa sassan ƙarshe zasu iya dacewa tare yayin haɗuwa. Sarrafa jurewar gyare-gyaren allura na iya tabbatar da ingantaccen inganci ta ƙira don ƙa'idodin masana'anta, zaɓin kayan aiki, ƙirar kayan aiki da sarrafa tsari.
Koyaushe akwai bambance-bambance idan ana batun samar da sassa. Yana da mahimmanci don ayyana kewayon bambancin yarda da ke ba da damar ɓangaren yin aiki yadda ake so. Wannan yana da mahimmanci yayin da aka haɗa sassa da yawa. Misali, idan sassa biyu masu lebur dole ne a kulle su tare, juriyar ramukan da ke wurin kowane bangare dole ne su ba da damar cikakken damar dama. Wani bangare yana da mafi ƙarancin haƙuri kuma ɗayan yana da matsakaicin haƙuri, dole ne su dace tare a cikin tsarin taro. Wannan yana da sauƙi, amma lokacin da ake buƙatar haɗa sassa da yawa sashi na iya haifar da duka taro baya aiki. Ana iya shigar da tulin haƙuri da ƙididdigar ƙididdiga don haɓaka juriyar gyare-gyaren allura na majalisai da yawa.
Yadda za a inganta allura gyare-gyare tolerances?
1. Zane
Yin la'akari da haƙuri a farkon matakin ƙira shine mabuɗin don guje wa tsada da tsadar lokaci a cikin samarwa daga baya. Don rage yiwuwar warping da rashin daidaituwa, masu zanen kaya dole ne su tabbatar da cewa suna bin mafi kyawun ayyuka na DFM. DFM yana tsaye don ƙira don ƙira. Yana da ka'ida da tsara sassa za su takamaiman hanyoyin da masana'antu. Kuma hanyar masana'anta ya kamata ya sanar da abubuwa kamar kauri na bango, kusurwa, da fasalulluka. Don hana rashin daidaituwar ƙima, yana da mahimmanci a kula da kaurin bango iri ɗaya. Siffofin ƙira, alal misali, haƙarƙari masu goyan baya suna da inganci da tasiri wajen bayar da ƙarfi fiye da haɓaka kauri na bango. Kusurwoyin daftarin aiki suna da mahimmanci don tabbatar da cewa sassan suna fita cikin sauƙi daga ƙirar ba tare da yaƙe-yaƙe ko wahala ba. Kuskuren da suka dace sun bambanta bisa ga ƙirar ɓangaren da ƙarewar ƙasa. Digiri 1.5-2.0 na daftari shine mafi ƙarancin aminci ga sassa da aka ƙera allura da yawa.
2. Kayayyaki
Gurasar Injection haƙuri yana tasiri da kayan. Don haka, zaɓin kayan yana da mahimmanci kuma ƙirar sashi. Akwai nau'ikan filastik da yawa don aiwatar da gyare-gyaren allura. Kayayyakin daban-daban suna da ƙimar raguwa daban-daban. Wannan dole ne a yi la'akari da zaɓin kayan abu da ƙirar ƙira. Idan sassan suna da abubuwan da aka yi daga kayan fiye da ɗaya, masana'antun suna buƙatar yin la'akari da ƙimar raguwa daban-daban don tabbatar da kowane ɓangaren ya dace tare kamar yadda ake so. Don haka, cikakkiyar fahimtar kayan gyare-gyaren allura daban-daban yana da mahimmanci don tabbatar da daidaiton jurewar gyare-gyaren allura.
3. La'akarin kayan aiki
An ƙera kayan aikin ƙira don zama ɗan girma kaɗan. Abubuwan farko masu mahimmanci da ake buƙatar ƙayyade shine kayan da ake amfani da su. Kayan aikin da aka ƙera da kyau a cikin mahimmanci don tabbatar da cewa sassa sun yi sanyi kuma suna bin ƙa'idodin jurewar gyare-gyaren allura. Don kiyaye m haƙuri, mold kayan aiki ya bayar da m, maimaituwa dumama da sanyaya tsakanin harbi. Mummunan sanyi ko rashin daidaituwa zai haifar da karkacewa daga buƙatun haƙuri. Injiniyoyin na iya bin diddigin da daidaita bambance-bambancen samarwa don tabbatar da matsi daidai, dumama da sanyaya a cikin tsarin allura ta hanyar saka idanu da matsa lamba na gyare-gyaren allura, dankowar guduro da lokaci. Wuri mai kyau don ƙofar yana taimakawa don guje wa cika da bai dace ba da rage raguwar ɓarna da wargi mara kyau. Rukunin gyare-gyaren allura suna buƙatar ƙofa fiye da ɗaya don tabbatar da cika rarrabawa da kuma sanyaya daidai. Hakuri na kayan aiki ana sarrafa su tam. Wannan kuma wani muhimmin al'amari ne da masana'antun dole su bincika.
4. Maimaita tsarin sarrafawa
Akwai sauye-sauye masu yawa da ke tattare yayin ayyukan masana'antu. Za su shafi ingancin sashi. Ikon aiwatar da maimaitawa hanyoyi ne don gyara m. Matsa lamba da zafin jiki a cikin kayan aikin ƙira suna da mahimmanci a haɓaka ingantaccen tsarin sarrafawa saboda suna ba da amsa akan sigogi. Masu kera za su iya yin gyare-gyare cikin sauri idan kowane bambancin da ba a yarda da shi ba. Lokacin da ake sarrafa masu canji, kayan aikin gyare-gyare na iya samar da sassa tare da madaidaicin jurewar gyare-gyaren allura da ɗan ƙaramin bambanci.
Daidaita dalilai, kamar zafin jiki, matsa lamba na allura, da riƙe lokaci yana bawa masana'antun damar tace hanyoyin samarwa don cimma daidaiton sakamako. Filastik yana da ƙimar faɗaɗawar thermal. Suna canzawa cikin girma yayin da yanayin zafi ya canza. ɓangarorin da aka ƙera allura tare da ɗan haƙuri suna buƙatar auna su a ƙarƙashin madaidaicin zafin jiki don tabbatar da girma da aiki sun daidaita.
Haɓaka juriyar gyare-gyaren allura tare da TEAM Rapid
Yin gyare-gyaren allura wani tsari ne mai ban sha'awa na masana'antu don samar da daidaitattun sassa masu ɗorewa. Ba za a iya guje wa ɗan bambanci ba yayin masana'antu, amma tabbatar da kiyaye ɓangarorin cikin kewayon karɓuwa yana da mahimmanci ga ɓangaren masana'anta tare da babban aiki, daidaitaccen girma. Dogaro, matakai masu maimaitawa, kayan aikin gyare-gyare tare da inganci mai kyau da ƙirar sashi mai kyau don masana'antu sune maɓalli don tabbatar da daidaito da daidaiton ingancin sashi. Yin aiki tare da gwani allura gyare-gyaren masana'anta kamar TEAM Rapid babbar hanya ce don tabbatar da cewa an inganta ƙirar ɓangaren don samarwa kuma za su bi ƙaƙƙarfan jurewar girma. Za mu tabbatar da cewa abokan ciniki' zuba jari a cikin kayan aiki ne kamar yadda hadarin-free talla yiwu. A TEAM Rapid, ƙungiyarmu tana da gogewa don gudanar da kowane aiki. Mun sadaukar don isar da tallafi daga ƙira da samfuri zuwa samarwa. Muna ɗaukar kowane aikin a cikin sauri kuma muna tabbatar da bayar da mafi kyawun ma'auni. Injiniyoyin mu suna farin cikin bayar da ƙira don amsawar ƙira da shawarwari kafin fara ayyukan. Don ƙarin koyo game da jurewar gyare-gyaren allura, tuntube mu yau ga a m masana'antu zance.