Bambance-bambance da Rarraba Tsakanin Nau'o'in Ayyukan Injiniya Daban-daban
Akwai ayyuka daban-daban na machining da za ku iya yi tare da Cibiyar CNC ko kuma hanyoyin sarrafa injina na gargajiya, amma matakin farko na aikin injin ya kasu kashi uku, wato juyawa, nika, da hakowa. Akwai wasu nau'o'in da kawai rassa ne daga waɗannan ayyuka guda uku, waɗanda za ku iya sanya su a cikin nau'ikan ayyukan injiniyoyi daban-daban. Anan ga manyan rarrabuwa na ayyukan injina:
Kunna
Juyawa shine aikin injina wanda ya ƙunshi juyawa ko jujjuya kayan aikin ta amfani da kayan lathe don cire sassa daban-daban na aikin har sai kun sami siffar ƙarshe. A cikin wannan tsari, aikin aikin zai juya a cikin ci gaba da motsi, yayin da kayan aikin yanke suka tsaya a wurinsu.
milling
Milling shine aikin machining wanda ya haɗa da yanke kayan aikin kayan aiki tare da kayan aikin yankan daban-daban waɗanda zasu motsa a kusa da kayan aikin. A cikin wannan tsari, kayan aikin yankan za su sami motsin juyawa masu aiki, yayin da aikin aikin zai tsaya a wurinsa. Kuna buƙatar amfani da kayan aikin niƙa don yin wannan tsari da yin sassan da takardar karfe.
hakowa
Hakowa aiki ne na inji wanda ya ƙunshi ƙirƙirar ramuka a cikin kayan aikin ta hanyar hako su ta amfani da injin hakowa, kayan niƙa, ko lathe. A cikin wannan tsari, mai yankan juyawa zai yanke ta cikin kayan aikin kayan aiki don ƙirƙirar ramuka bisa ga buƙatun ƙira.
Ayyukan Injin Daban-daban
Baya ga ayyukan injina na farko, akwai kuma ƙarin ayyukan injinan da suka faɗo cikin nau'ikan iri daban-daban. Waɗannan su ne ayyukan injuna waɗanda ke amfani da kayan aikin injin iri ɗaya kamar nau'ikan mashin ɗin na farko guda uku, amma waɗannan ƙarin ayyukan za su ba ku dabaru da sakamako daban-daban don tsarin samar da ku. Ga wasu ayyuka daban-daban na injuna da ya kamata ku sani:
Jirgin ruwa
Sawing wani tsari ne na machining wanda ke ba ku damar yanke babban ɓangaren aikin tare da wasu ma'auni, dangane da abin da kuke buƙata. Kuna iya amfani da wannan tsari don yanke kayan aikin a cikin rabin ko yanke kawai bangarorin aikin don samun tsayin da ya dace don kayan aikin ku.
Damuwa
M yana da irin wannan tsari kamar hakowa, tare da kawai bambanci kasancewa cewa m zai kara da ramukan a cikin kayan workpiece. Dangane da girman ramin da kuke son samu, zaku iya amfani da tsari mai ban sha'awa don cimma wasu diamita na rami.
Broaching
Broaching shine tsarin mashin ɗin da zaku iya amfani da shi don ƙera mashin ɗin daidai, yana ba ku damar cire wasu saman abubuwa waɗanda ba su da siffa. Zaka kuma iya amfani da wannan tsari don smoothen da surface gama na workpiece abu.
Yanayi
Siffata yana nufin cire wuce haddi tsawon na kayan workpiece ta sa workpiece a tsaye a kan jujjuya yankan kayan aikin a garesu. Masu yankan za su rago cikin aikin aikin kuma su yanke abubuwan da suka wuce gona da iri daga gare ta bisa ga buƙatun ƙira.
Shirya
Planing yana da irin wannan aiki kamar siffatawa, amma bambancin shine cewa a cikin tsarawa, aikin aikin zai juya, yayin da kayan aikin yanke zasu kasance a tsaye. Wannan tsari kuma yana da manufar yanke wuce haddi kayan daga workpiece don samun your manufa kayan size.
Bambance-bambance tsakanin Ayyukan Injin Daban-daban - Juya vs. Drilling vs. Milling
Juya Ribobi da Fursunoni
ribobi
1. Kuna iya amfani da kayan aiki masu yawa don tsarin juyawa, wanda ya haɗa da karfe, aluminum, jan karfe, yumbu, magnesium, da sauransu da yawa.
2. Za ka iya kammala juya tsari da sauri kamar yadda zai yiwu ga CNC samfuri, saboda yana da ɗan gajeren lokacin jagora idan aka kwatanta da sauran ayyukan injin.
3. Kowa na iya sarrafa na'urar jujjuyawar lathe, kuma baya buƙatar ƙwararrun ma'aikata.
4. Kuna iya samun mafi kyawun haƙuri daga ayyukan juyawa, kuma kuna iya daidaita ƙimar cire kayan aiki a kowane aiki.
fursunoni
1. Kuna iya samar da adadi mai yawa daga ayyukan juyawa, wanda zai iya zama da wahala a gare ku don sarrafa sharar kayan.
2. Juya kayan aikin lathe sau da yawa yana da tsada sosai don siya, wanda zai iya zama wani rashin lahani na wannan tsari.
3. Ba za ku iya kammala aikin juyawa a cikin aiki ɗaya kawai ba, ma'ana cewa kuna buƙatar matakai da yawa don cimma nasarar samfurin.
4. Kuna iya ƙirƙirar sassa na juyawa kawai tare da tsarin juyawa, don haka kuna buƙatar amfani da wasu ayyuka don ƙirƙirar sassa daban-daban na hardware.
Hakowa Ribobi da Fursunoni
ribobi
1. Drilling zai iya ba ku daidaitattun ramuka, don haka za ku iya ƙirƙirar kunkuntar ramuka a cikin kayan aiki tare da daidaito mafi kyau.
2. Tsarin hakowa yana da sauƙi, kamar yadda kawai kuna buƙatar ƙayyade wuraren da kuke so ku yi rawar jiki kuma ku yi shi da wuri-wuri.
3. Kuna iya sarrafa abincin hakowa cikin sauƙi, wanda ke nufin za ku iya amfani da wasu ƙa'idodin hakowa ba tare da matsala ba.
fursunoni
1. Tare da hakowa, za ku iya ƙirƙirar ƙananan ramuka kawai don kayan aiki na kayan aiki, don haka za ku buƙaci ƙarin ayyukan machining, irin su m, don ƙirƙirar manyan ramuka.
2. Ba za ku iya yin zurfin zurfi tare da aikin hakowa ba, don haka kuna buƙatar yin amfani da tsari mai ban sha'awa idan kuna son yin rami mai zurfi.
3. Na'urar hakowa tana da tsarin ja da baya wanda ba shi da sassauƙa, yana sa ka yi wahala ka zubar da aikin da zarar ka fara.
Milling Ribobi da Fursunoni
ribobi
1. Kuna iya sarrafa sarrafa injin niƙa bayan tsara kayan aikin niƙa, don haka zai iya taimakawa haɓaka haɓakar haɓakar ku.
2. Sassan kayan aikin da kuke samarwa tare da ayyukan niƙa za su sami babban matakin daidaito.
3. Akwai abubuwa da yawa da za ku iya amfani da su a cikin aikin niƙa, waɗanda za ku iya zaɓar bisa ga abubuwan da kuke so.
4. Akwai yalwa da yankan kayan aikin da za ka iya amfani da, yin naka m masana'antu da kuma samar da tsari da sauri kuma mafi inganci.
fursunoni
1. Kuna buƙatar hayar ƙwararrun injiniyoyi don tsara injinan, don haka zai ƙara ƙarin farashin ku na samarwa.
2. Hakanan kuna buƙatar magance manyan sharar gida lokacin da kuke amfani da aikin niƙa, don haka kuna buƙatar ƙara himma don kiyaye ayyukan niƙa da abokantaka da muhalli.
Kammalawa
Akwai rarrabuwa na farko guda uku don ayyukan injina, waɗanda suka haɗa da hakowa, niƙa, da juyawa. Kowannensu yana da nasa kayan aiki, kuma kowanne yana da nasa amfani da rashin amfani.
Har ila yau, akwai ƙarin ayyuka daban-daban na inji da za ku iya yi ta amfani da kayan aikin inji daga rarrabuwa na farko, waɗanda suka haɗa da lathe, driller, da injin niƙa. Waɗannan ƙarin ayyukan injuna na iya taimaka muku faɗaɗa ayyukan injina na farko don haɓaka ingancin sassan kayan masarufi da kuke son samarwa.
TEAM Rapid yana ba da sabis na tsayawa ɗaya don samfuran ku masu sauri don samar da girma. CNC juya, CNC milling, da sauran hanyoyin machining suna samuwa a ƙarshen mu, mun taimaka wa abokan ciniki da yawa don yin sassansu da sassan su cikin nasara, tuntube mu a yau don ƙarin koyo yanzu!