Vacuum Casting - Zaɓin Kayayyakin Dabaru
Mutane kuma suna kiran vacuum simintin urethane ko simintin gyare-gyare na polyurethane, tsarin masana'anta da ke amfani da gyare-gyaren silicone don yin ƙananan ƙananan kayan filastik da roba a ƙarƙashin injin. Saboda sassaucin silicone, tsari ne mai dacewa don samar da sassa masu rikitarwa tare da raguwa a cikin resins na polyurethane da simintin nailan. Ana amfani da simintin simintin gyare-gyare a cikin saurin samfuri don wasu sassa waɗanda ke buƙatar ƙananan juzu'i kuma babu buƙatu na musamman don kayan samfurin.
Tsarin Simintin Wuta a TEAM Rapid
Vacuum simintin tsari tsari ne da zaka yi amfani da yanayi mara amfani don zana kayan ruwa zuwa cikin siliki da kuma ƙarfafawa a cikin injin tsabtace simintin. Wannan tsari yana ba ku damar ƙirƙira hadaddun kayan aikin filastik don samfuran samfuran ku. Yana daya daga cikin mafi kyawun madadin gyaran allura, kuma tare da wannan hanyar, zaku iya rage farashin samarwa a cikin tsarin masana'anta. Duk da haka, tsarin ya fi dacewa da ƙananan ƙira na samarwa.
Tare da yin gyare-gyaren allura, kuna buƙatar amfani da gyare-gyaren ƙarfe daban-daban don ƙirƙirar abubuwan samfur naku, amma tare da ɓangarorin vacuum, za ku yi amfani da gyare-gyaren silicone da na'ura mai ɗaukar hoto. Kuna iya amfani da nau'ikan kayan filastik da yawa don zubar da ruwa, kuma kowane kayan filastik zai samar muku da sakamako daban-daban. Gudun aiki na tsari:
Mataki 1: Shirya babban samfurin tare da Ayyukan bugu na 3d ko CNC machining. Tun da maigidan ya tsara sassan simintin gyare-gyare, ƙirar ƙirar dole ne ya zama cikakkiyar girman da kayan kwalliya.
Mataki 2: Located da kuma tabbatar da babban samfurin a cikin daidai matsayi na al'ada girman akwatin katako.
Mataki na 3: Mix da zuba siliki a cikin akwatin don ƙirƙirar siliki.
Mataki na 4: Raba ƙirar silicone da layin rabuwa da wuka. Dole ne a sarrafa wannan matakin a hankali da daki-daki. Duk wani abu da ba daidai ba yakan haifar da lalacewa.
Mataki na 5: Fitar da ƙirar ƙirar, kula da adana ƙirar ƙirar da kyau don ƙirar ƙirar silicone zagaye na gaba.
Mataki na 6: Mix da kuma zuba da polyurethane a cikin silicone mold don yin simintin gyaran kafa. Ana yin simintin gyare-gyaren simintin gyare-gyare a cikin injin jefa ƙura; za a iya kwashe kumfa a ciki.
Mataki na 7: Cire ƙofar, ambaliya da walƙiya a kan sassan simintin.
Mataki na 8: Idan sassan suna da buƙatun bayan kammalawa kamar zane, bugu na siliki da sauransu, za mu sarrafa su bayan an lalata su.
Mataki na 9: An kwafi sashin farko.
Mataki na 10: Binciken ɓangaren farko da kula da ingancin lokacin m masana'antu. Idan kashi na farko ya yi kyau, sai na biyu, na uku da sauransu. ana maimaita su a ƙarƙashin injin tsabtace simintin gyaran kafa.
Fa'idodin Vacuum Casting a cikin Saurin Samfura
Vacuum simintin gyare-gyare yana ɗaya daga cikin hanyoyin da masana'antun ke yi mafi inganci cikin saurin samfur. Yana biye da tsarin samarwa wanda yake da sauƙin yi yayin taimakawa masana'antun su rage farashin samarwa. Hakanan akwai wasu fa'idodi iri-iri na yin simintin gyare-gyare a ciki saurin samfur sabis, wanda shine dalilin da ya sa yawancin masana'antun ke amfani da wannan hanya a matsayin madadin gyaran allura. Ga fa'idojin:
● Farashi
Vacuum simintin yana bawa masana'antun damar rage farashin samarwa yayin da suke haɓaka ingancin kayan aikin su. Idan aka kwatanta da mafi tsada filastik allura gyare-gyare sabis, Simintin gyare-gyare na iya ba wa masana'antun fa'idodi da yawa dangane da yawan farashin samarwa. Matsakaicin farashi-da-daraja yana da kyau kwarai tare da simintin gyare-gyare.
● Daidaitawa
Hakanan yana yiwuwa ga masana'anta su samar da ingantattun samfura ta amfani da injin simin. Tsarin yana ba da damar samfuran samfuri waɗanda ke ba da ƙarin daidaito da daidaito, wanda gaskiya ne ga ƙirar 3D da aka kawo.
● Matsala
Wani al'amari mai fa'ida na wannan tsari shine yana bawa masana'antun damar samar da ƙirar ƙira tare da ƙarin hadaddun ta injinan simintin gyaran fuska. Yin amfani da kayan filastik na ruwa yana ba da damar injin simintin ƙirƙira samfura tare da ƙarin sifofi masu rikitarwa ba tare da damuwa game da rashin jituwa ba.
● Zaɓuɓɓukan Abu
Akwai nau'ikan kayan filastik polyurethane daban-daban da za su iya amfani da su a cikin aikin simintin. Kowane polyurethane zai sami kaddarori na musamman, yana ba masu sana'a damar ɗaukar mafi kyawun kayan bisa ga aikace-aikacen samarwa, kamar tukunyar injin daskarewa don simintin resin.
● inganci
Yana da sauƙi don samar da samfurori ta amfani da hanyar simintin gyare-gyare, kuma kayan filastik sun fi sauƙi don aiki tare da takwarorinsu na ƙarfe. Sauƙaƙen samarwa ta injinan simintin ƙarfe zai samar da ingantaccen aiki don samar da samfur ɗinku. Ga masana'antun, yin amfani da hanyar simintin gyare-gyare na iya taimaka musu su samar da ƙarin samfura a cikin ɗan gajeren lokacin samarwa yayin da suke ajiye farashin samarwa a cikin kasafin kuɗin su.
Vacuum Casting Materials da Aikace-aikace
Tare da haɓaka ilimin kwayoyin halitta da kimiyyar kayan aiki, kayan aikin motsa jiki sun bambanta. Thermoplastics, rubbers da resins sune manyan manyan kayan simintin gyaran fuska guda uku, waɗanda zasu iya kwaikwayi takamaiman kaddarori da halaye, gami da digiri na:
1. Halin bayyanar jiki.
2. Ƙarfafa rubutu / ƙare.
3. Fassara/fassara.
4. Rigidity.
5. Sassauci.
6. Qarfi.
7. Tauri.
8. Juriya na zafin jiki.
9. UV kwanciyar hankali.
10. Launi.
Resins ɗin Simintin Ruwa da Akafi Amfani da shi a TEAM Rapid
Vacuum Casting Material | comments | Kayan Lambu |
Farashin ABS | Guduro mai ɗaukar wuta (UL94-V0 ƙayyadaddun bayanai) | Farashin 8263 |
PU Classic ABS | Wannan shi ne na gargajiya kuma mafi shaharar fili na ABS. | ZUWA 4280 |
PU Classic PP | PP resin fili - rayayyun hinges mai yiwuwa (yawanci 30 zuwa 50 lanƙwasa kafin karya) | ZUWA 5690 |
PC PU | m. Yafi ƙarfafa cika ABS ko PC. | Saukewa: PX527 |
PU PMMA (Acrylic) | UV barga. Mai girma ga sassa masu sheki, bayyananne. Ana iya yin tinted ko mai launi. Wannan shi ne classic acrylic madadin. | Farashin 5210 |
PU Rubber | Rubber TPE guduro. Tauri mai canzawa daga 40-85A. Za a iya wuce gona da iri. | Farashin 5690 |
PU silicone | Silicone mai jujjuyawa wanda za'a iya amfani da shi azaman ƙuran simintin gyare-gyare da kuma ga sassan simintin ɓangarorin. | GASKIYA 296 |
Daban-daban Amfani na Vacuum Casting
Yawancin masana'antun sun kasance suna amfani da hanyar simintin gyare-gyare don aikace-aikace daban-daban. Akwai amfani da yawa na simintin gyaran fuska don samar da samfura da sassa na samfura daban-daban. Anan akwai nau'ikan amfani:
● Samfuran Abinci da Abin sha
Masu masana'anta sukan yi amfani da kayan filastik don samfuran abinci da abin sha, kamar cokali na filastik, cokali mai yatsa, da sauran abubuwan da ke da alaƙa, waɗanda za ku iya amfani da su sau ɗaya sannan ku jefar. Waɗannan samfuran suna amfani da hanyar simintin gyare-gyare don samarwa, kuma tare da wannan hanyar, masana'antun na iya hanzarta samar da su ta amfani da tsarin masana'anta cikin sauri.
● Kayan Wutar Lantarki na Masu Amfani
Samfuran filastik da sassa kuma sun zama ruwan dare a cikin kayan lantarki na mabukaci. Kayan filastik sun dace da harsashi na waje ko gidaje na samfuran lantarki daban-daban. Polyurethane shine mafi kyawun kayan da za a iya gina kayan aikin lantarki, saboda zai kiyaye masu amfani daga igiyoyin lantarki. Masu kera suna amfani da simintin ƙarfe don yin casing ko gidaje don samfuran lantarki, kamar wayoyi, PC, kwamfutar tafi-da-gidanka, da sauran su, a cikin ƙira mai ƙarancin girma na al'ada.
● Kayayyakin Mabukaci na yau da kullun
Hakanan akwai samfuran mabukaci da yawa da zaku iya samu kowace rana waɗanda ke amfani da hanyar simintin simintin gyare-gyare a tsarin samar da su. Waɗannan samfuran sun haɗa da gilashin ido, kwantena filastik, buroshin hakori, da sauran su.
Tuntuɓi TEAM Rapid
Aikace-aikacen sassa na simintin gyare-gyare yana da yawa. Yawancin lokaci muna dogara da aikin sassan da aikace-aikacen don ba da shawarar abokin cinikinmu game da kayan; UP4280 (ABS-kamar abu), PX521 (PC-kamar kayan), da UPX8400 (Kamar Rubber-kayan abu) wasu daga cikin mafi yawan amfani da kayan a TEAM Rapid. Kun shirya don aikin simintin ku na gaba? Tuntuɓi ƙungiyarmu a [email kariya] don samun shawarwarin kayan kyauta.