Menene CNC Machining? Cikakkun Abubuwan Da Za A Fara
Menene CNC machining? CNC machining tsari ne na sarrafa kwamfuta da shirye-shirye wanda ya ƙunshi nau'ikan yanke sassa daban-daban, tare da sauran ayyuka daban-daban, kamar niƙa, hakowa, niƙa, da ƙari. CNC na nufin Kula da Lambobin Kwamfuta, wanda ke nufin wannan m masana'antu Tsarin yana amfani da shirye-shiryen kwamfuta don taimakawa kowane aikin sa.
Kuna buƙatar amfani da CAD ko makamantan software don ƙirƙirar ƙirar kayan aikin ku sannan ku canza shi zuwa fayil ɗin da kayan aikin injin CNC zasu iya gane su. Sa'an nan, da CNC machining kayan aiki zai fassara your zane fayil zuwa ainihin machining ayyuka don ƙirƙirar hardware sassa ko m samfurori bisa ga ƙayyadaddun ƙirar ku.
Yadda CNC Machining ke Aiki a Masana'antu
Don fara aikin mashin ɗin CNC a cikin samar da masana'anta, da farko za ku buƙaci shigar da fayil ɗin bayanan ƙira a cikin kayan aikin injin CNC. Sa'an nan, kayan aikin injin za su karanta bayanan kuma su canza su zuwa matakai masu amfani waɗanda suka dace da nau'o'in inji na jiki daban-daban da zai aiwatar. Na gaba, za ku buƙaci sanya kayan aiki na kayan aiki zuwa kayan aikin injiniya bisa ga matakan da aka tsara ta hanyar kayan aikin CNC.
Bayan sanya kayan aikin kayan aiki, za a fara jerin ayyukan mashin ɗin. Za ta yi amfani da tsarin masana'anta na ragi don siffanta kayan aikin gwargwadon tsarin ƙirar ku.
Menene CNC Machining? Ribobi da Fursunoni na CNC Machining in Manufacturing Production
Menene CNC Machining? Ribobi
●Tsarin daidaito.
Idan daidaiton sassan kayan aikin shine mafi mahimmancin fifikonku, to CNC machining sabis zai iya taimaka maka tare da gina sassa na hardware tare da daidaitattun daidaito da daidaito. Za ku yi amfani da shirye-shiryen kwamfuta don jagorantar kowane aikin injina don tabbatar da mafi inganci da daidaiton daidaito na samfuran ƙarshe da kuke samarwa.
●Shirye-shiryen sarrafa kansa.
CNC machining na iya gina sassan kayan aikin ku ta amfani da na'ura ta atomatik ko cikakkiyar hanyar sarrafa kansa. Kuna iya haɗa kayan aikin injin ku na CNC tare da na'ura mai ba da hanya tsakanin hanyoyin sadarwa don sarrafa kowane aikin mashin ɗin a cikin samar da masana'anta, wanda zai iya taimakawa haɓaka haɓakar samar da ku.
●Mafi kyawun fasali na aminci.
Ko da yake CNC machining ya ƙunshi daban-daban yankan matakai, da machining kayan aiki da kanta yana da matukar hadari don amfani. Ga masu aiki ko ma'aikatan da ke aiki da kayan aikin injiniya na CNC, akwai nau'o'in tsaro daban-daban waɗanda za su tabbatar da amincin su yayin kowane aikin injin.
● Saurin saiti da aiki.
Tsarin injin CNC zai ba ku damar saita kayan aiki cikin sauri, ta yadda zaku iya kera samfuran kayan aikin ku da wuri-wuri. Ba kamar gyare-gyaren allura da sauran matakai masu kama da juna ba, CNC machining baya buƙatar ka ƙirƙiri mold kafin fara samar da ku. Hakanan, aikin masana'anta na CNC kanta yana da sauri idan aka kwatanta da hanyoyin masana'anta na gargajiya.
● Mai rahusa gabaɗaya farashin don manyan samarwa.
Ba tare da buƙatar amfani da kowane mold ko kayan aiki mai sauri, za ku iya samar da sassan kayan aiki a farashi mai rahusa, musamman ma idan kuna samar da kayan aiki da yawa. CNC machining na iya taimaka muku kammala ayyukan samar da ku tare da farashi mai rahusa gabaɗaya idan aka kwatanta da tsarin masana'antar gargajiya.
Menene CNC Machining? The fursunoni
●Buƙatun fasaha.
Don sarrafa kayan aikin injin CNC, kuna buƙatar ma'aikata waɗanda ke da ikon fahimtar yadda ake tsara kayan aikin. Hakanan, tsarin ƙirar kowane ɓangaren kayan aiki zai buƙaci ƙwarewar ƙira mafi kyau don tabbatar da cewa samfuran ƙarshe za su sami duk abubuwan da suka dace yayin da kuma tabbatar da cewa za su yi aiki ba tare da wata matsala ba.
● tsadar farko mai tsada.
Kuna buƙatar amfani da kayan aikin injin CNC daban-daban don ayyuka daban-daban. Don haka, farkon Cibiyar CNC halin kaka zai zama mafi tsada a gare ku don amfani da wannan hanyar masana'anta. Ba tare da ambaton cewa kuna buƙatar biyan ma'aikatan ku ƙarin albashi ba saboda yawan buƙatun ƙwarewar su.
●Amo da kayan sharar gida.
Ayyukan mashin ɗin CNC na iya haifar da hayaniya mai yawa yayin aiki mai aiki, wanda zai iya zama damuwa idan kuna gudanar da ayyukan injin ɗin CNC a wurin da bai dace ba, kamar kewayen unguwanni ko wurin cunkoso. Har ila yau, CNC machining iya samar da mai yawa sharar gida kayan, saboda za ka bukatar ka cire daban-daban sassa na kayan workpiece a lokacin kowane machining aiki.
Menene CNC Machining? VHanyoyi masu ban sha'awa na CNC Machining Zaku Iya Yi
In Cibiyar CNC, Kuna iya yin dabaru daban-daban ko ayyuka ta amfani da kayan aikin injin CNC daban-daban. Kowace dabara za ta taimaka muku siffata kayan aikin kayan aiki don gina sassan kayan aikin ku gwargwadon ƙayyadaddun ƙirar ku. Anan akwai dabaru daban-daban na injin CNC waɗanda zaku iya aiwatarwa a cikin tsarin masana'antar ku:
●Yanke.
Wannan ita ce dabarar mashin ɗin CNC na farko, wanda zai ba ku damar yanke kayan aikin kayan aiki ta amfani da kayan aikin yanke daban-daban, dangane da bukatun ku. Kuna iya tsara kowane yanke don cimma sakamakon da kuke so don kayan aikin ku.
●CNC Milling.
CNC mrashin lafiya shine tsarin yankewa wanda ke ba ka damar yanke ta hanyar kayan aikin aiki ta amfani da kayan aikin yankan jujjuya waɗanda ke goyan bayan cuts masu yawa. Kayan aikin niƙa za su ci gaba da juyawa don bin shirye-shiryen yanke don kowane kayan aiki na kayan aiki, kuma kuna buƙatar ciyar da kayan aikin a cikin kayan niƙa ɗaya bayan ɗaya.
●CNC Juyawa.
CNC juya shine tsari na yanke ko datsa kayan aikin kayan aiki ta hanyar jujjuya kayan aikin kayan aiki da barin kayan aikin juyawa suyi aikin yanke ko datsa daga kusurwoyi daban-daban. Kuna buƙatar sanya kayan aikin kayan aiki akan kayan aikin lathe kuma ba da izinin lathe don juyawa da jujjuya kayan aikin a kusurwoyi daban-daban.
●Hakowa.
Hakowa wata dabara ce ta CNC machining da za ku iya yi, wanda zai ba ku damar tona ramuka daban-daban a kusa da kayan aikin. Kuna iya amfani da waɗannan ramukan hakowa don dalilai daban-daban, kamar don na'urorin haɗi ko tsarin dunƙulewa a cikin sassan kayan aikin ku.
●Niƙa.
Tare da niƙa, za ku yi amfani da kayan aikin niƙa don tsara kayan aikin kayan aiki bisa ga bukatun ku. Kayan aikin niƙa yana da kayan aiki mai kama da dabaran da ke jujjuyawa cikin babban sauri, kuma lokacin da kuka sanya injin niƙa tare da kayan aikin kayan aiki, zai fara siffata shi ta hanyar amfani da gogayya mai sauri akansa.
●EDM.
EDM wata dabara ce ta injin CNC wacce ta ƙunshi yin amfani da tartsatsin wutar lantarki don siffa da narke kayan aikin da kuke aiki akai. Wannan dabarar tana da amfani sosai idan kuna aiki tare da kayan aiki mara ƙarfi.
Ƙarshen Abin da ke CNC Machining
A matsayin tsarin masana'antu na ragi, injin CNC zai cire sassa daban-daban daga kayan aikin har sai ya kai siffar da ke bin tsarin ƙirar ku. Wannan hanya ce ta masana'anta wacce ke da tsada kuma tana ba da ingantaccen samarwa. Tare da CNC machining, za ka iya samar da hardware sassa da samfuri tare da daidaitattun daidaito da daidaito.
Bayan aikin injin CNC, TEAM Rapid shima yana bayarwa Ayyukan buga 3d, sabis na gyare-gyaren allura, mutu 'yan wasan sabis, gyare-gyare na takarda da sauransu don biyan bukatun ku. Tuntuɓi ƙungiyarmu a yau don Neman zance kyauta yanzu!